Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Thành viên SVQLD
    Thanks
    0
    1
    Tân sinh viên

Số lần Cộng|Trừ: 0 Lần

Hỏi: Quy định về vẽ nhăn cho bản đồ địa chính

mọi người xem dùm em là em vẽ nhan cho bản đồ 1/1000 với cỡ chữ là 2 . th́ nhăn nó nằm to hơn thửa . dù em đă đưa các thửa nhỏ xuống dưới . nhưng có nhiều thửa nhăn vẫn chồng đè ra ngoài . liệu vậy có được không ạ . em đă xuay rồi . mà vẫn bị . em ko đc post link nên ko biết đưa bài cho mn sao . ngoài cách dùng drop xong xê dịch stt , diện tích , mă cho nó nằm lọt vào th́ c̣n cách nào ko ạ

+1 EXP
    Khách hăy cùng barcelonatam xây dựng cộng đồng SVQuanLyDat nhé

Moderators
    Thanks
    54
    3
    Tiến sỹ

Theo quy định th́ nhăn thửa không được đè lên các đối tượng khác. Bạn có thể di chuyển ra vị trí phù hợp rồi chỉ mũi tên vào, hoặc xoay nhăn cho phù hợp.
    Nếu bạn vẽ nhăn bằng Famis có thể dùng macro đổi nhăn thành nhăn ngang hoặc nhăn dọc sau: (https://drive.google.com/open?id=0By...UVLWlpFdF9weEk)
    Lưu ư: khi dùng macro trên th́ để kết thúc ta bấm chuột phải để hủy lệnh. Nếu thấy không vừa ư th́ undo (ctrl+z) vài lần khi nào nó được là được @@
    H́nh ảnh minh họa:

+1 EXP
    --*-- Nguyễn Văn Hiệp -*- Pleiku - Gia Lai -*- vanhiepdh08qlgl@gmail.com --*--
    * Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
    * Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rơ nguồn, là tôn trọng người viết và tôn trọng chính ḿnh.
    * Không spam và post bài dưới 10 kư tự hoặc chỉ có smilies, không post hai bài liên tiếp trong một đề tài.
    * Hăy nhấn nút thank cho bài viết hữu ích nhé.

3. Thành viên đă ấn Thanks
    phieudu162 (24-03-2017)

Thành viên SVQLD
    Thanks
    3
    1
    Kỹ sư

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiepgl Xem bài viết
    Theo quy định th́ nhăn thửa không được đè lên các đối tượng khác. Bạn có thể di chuyển ra vị trí phù hợp rồi chỉ mũi tên vào, hoặc xoay nhăn cho phù hợp.
    Nếu bạn vẽ nhăn bằng Famis có thể dùng macro đổi nhăn thành nhăn ngang hoặc nhăn dọc sau: (https://drive.google.com/open?id=0By...UVLWlpFdF9weEk)
    Lưu ư: khi dùng macro trên th́ để kết thúc ta bấm chuột phải để hủy lệnh. Nếu thấy không vừa ư th́ undo (ctrl+z) vài lần khi nào nó được là được @@
    H́nh ảnh minh họa:
    Bạn có file . bas ko ? share cho ḿnh với. Tks trươc nhé!

Khách hăy cùng Hung_Viet xây dựng cộng đồng SVQuanLyDat nhé

5. Thành viên đă ấn Thanks
    phieudu162 (24-03-2017)

Moderators
    Thanks
    54
    3
    Tiến sỹ

Ḿnh không có file .bas bạn à. Cái này h́nh như của bác Việt Ś Ke th́ phải @@

--*-- Nguyễn Văn Hiệp -*- Pleiku - Gia Lai -*- vanhiepdh08qlgl@gmail.com --*--
    * Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
    * Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rơ nguồn, là tôn trọng người viết và tôn trọng chính ḿnh.
    * Không spam và post bài dưới 10 kư tự hoặc chỉ có smilies, không post hai bài liên tiếp trong một đề tài.
    * Hăy nhấn nút thank cho bài viết hữu ích nhé.